09:32 23/02/2024
Ban ấp Mỹ Thuận phối hợp cùng với Ban Trị sự giáo hội PGHH xã Mỹ Phú đã hoàn thành việc cải tạo cầu kênh Vàm Xép nối hai bờ xã Mỹ Phú và xã Khánh Hòa.
Trải qua nhiều năm sử dụng tình trạng nền cầu đã xuống cấp hư hỏng ảnh hưởng đến giao thông đi lại của người dân. Hạng mục cải tạo gồm trải nhựa nền mặt cầu, tổng kinh phí cải tạo là 34 triệu đồng, vận động từ nhân dân là 30 triệu đồng, Ban Trị sự giáo hội PGHH xã hỗ trợ 4 triệu đồng và tổng 25 ngày công lao động. Công trình cải tạo được hoàn thành đã giúp người dân lưu thông qua lại cầu thuận lợi và an toàn hơn./.
Tú Trang
Địa chỉ: Ấp Vĩnh Thành, thị trấn Cái Dầu, Châu Phú, An Giang
Điện thoại: 02963 688 314 Fax: 02963 688 635
Email: chauphu@angiang.gov.vn
@Ghi rõ nguồn "Huyện Châu Phú, tỉnh An Giang" khi bạn phát hành lại thông tin từ Cổng thông tin điện tử này
Copyright © 2017 chauphu.angiang.gov.vn.All Rights Reserved