09:19 01/03/2024
Ngày 29/02/2024, Hội người cao tuổi xã Bình Long vừa phối hợp với ban ấp tổ chức thực hiện dặm vá, láng nhựa đường ở những điểm có ổ gà, ổ voi bị hỏng…. đoạn đường tại khu vực ở ấp Bình Thắng đến ấp Bình Châu, dài hơn 04 km, ước tổng kinh phí thực hiện hơn 18.000.000 đồng, từ nguồn đóng góp tự nguyện của hội viên hội người cao tuổi cùng đóng góp.
Những việc làm của hội viên Hội người cao tuổi xã, không chỉ góp phần cùng địa phương hạn chế tình trạng xuống cấp của các công trình giao thông nông thôn ở địa phương hiện nay, mà còn góp phần tạo điều kiện đi lại, giao thương, mua bán… của bà con nhân dân được dễ dàng hơn. Đặc biệt, qua đó còn góp phần tạo sự lan toả trong cộng đồng, nâng cao ý thức của người dân trong việc tham gia bảo quản, duy tu, bảo dưỡng các công trình giao thông nông thôn, từ đó tạo diện mạo mới ngày càng khang trang, sạch đẹp cho địa phương.
Nguyễn Kim
Địa chỉ: Ấp Vĩnh Thành, thị trấn Cái Dầu, Châu Phú, An Giang
Điện thoại: 02963 688 314 Fax: 02963 688 635
Email: chauphu@angiang.gov.vn
@Ghi rõ nguồn "Huyện Châu Phú, tỉnh An Giang" khi bạn phát hành lại thông tin từ Cổng thông tin điện tử này
Copyright © 2017 chauphu.angiang.gov.vn.All Rights Reserved