10:12 05/04/2024
Ngày 05/4/2024, xã Bình Long tổ chức lễ khởi công bê tông hoá tuyến đường tại tổ 20, ấp Bình Thuận.
Theo đó, tuyến đường liên ấp Bình Thuận có tổng chiều dài 200m; chiều rộng mặt đường chính 3,5m; độ dày bê tông cao 1,5 tất… ước tổng kinh phí thực hiện trên 140 triệu đồng, được hỗ trợ đầu từ nguồn xã hội hoá của ông Nguyễn Văn Được, ban trị sự viên xã và Cửa hàng vật tư xây dựng 05 Cường đóng góp vật tư, có khoảng 20 nhân công tham gia hỗ trợ 03 ngày công lao động.
Đây là công trình có ý nghĩa quan trọng, không chỉ phục vụ nhu cầu đi lại của người dân mà còn góp một phần giúp xã duy trì, giữ vững và nâng chất các tiêu chí xã đạt chuẩn nông thôn mới, hướng đến xây dựng đạt chuẩn xã nông thôn mới nâng cao, đảm bảo phục vụ yêu cầu phát triển kinh tế - xã hội, an ninh quốc phòng của địa phương ngày càng phát triển bền vững và ổn định.
Nguyễn Kim
Địa chỉ: Ấp Vĩnh Thành, thị trấn Cái Dầu, Châu Phú, An Giang
Điện thoại: 02963 688 314 Fax: 02963 688 635
Email: chauphu@angiang.gov.vn
@Ghi rõ nguồn "Huyện Châu Phú, tỉnh An Giang" khi bạn phát hành lại thông tin từ Cổng thông tin điện tử này
Copyright © 2017 chauphu.angiang.gov.vn.All Rights Reserved